โครงการควบคุมและป้องกันไข้โรคออก
30 พฤษภาคม 2565ประเภท : ข่าวกิจกรรม
ข้อมูลรูปที่เกี่ยวข้อง
เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2565 นายสุรพงษ์ แสนยุติธรรม รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่าเสา ได้มอบทรายอะเบท ให้กับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพประจำตำบลบ้านท่าเสา และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพประจำตำบลบ้านพุเตย เพื่อกำจัดลูกน้ำยุงลาย ตามโครงการควบคุมและป้องกันโรคไข้เลือกออก ประจำปี 2565